Skip to content
Tags

Mtawala

02/04/2018

Taifa

271. Ukishakuwa mtawala wa kitaifa umeua! Ama kwa kujua au kutokujua! Ama kwa kupenda au kutokupenda!

Taifa ni malaika! Taifa ni Shetani! Laana ya mwenye haki ina haki.

Taifa kama lina haki, mwananchi kama ana haki, laana yake ina haki. Lakini kama taifa halina haki, mwananchi hana haki, vilevile laana yake haitakuwa na haki.

Mtawala wa kitaifa anaweza kufanya maamuzi mazito yanayoweza kuleta madhara makubwa anayoyajua au asiyoyajua.

Wananchi (na watawala) wanapaswa kutumia busara na hekima kuyakubali au kuyakataa maamuzi ya viongozi wao, na wawe na hofu ya Mungu, yawe mema au mabaya.

Vilevile, kila mtu, mtawala au mwananchi wa kawaida, anapaswa kuwa na busara na hekima juu ya maamuzi yake. Maamuzi yoyote yale yanaweza kuwa na madhara makubwa kwa mwananchi au taifa.

Advertisements
Leave a Comment

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: